เครื่องชั่งกระเทียมราคาประมาณเท่าไหร่?
Are you considering investing in a เครื่องคัดเกรดกระเทียม for your farm or processing business? Understanding the garlic grading machine price is crucial for making an informed purchasing decision. In this comprehensive 2026 price guide, we’ll break down everything you need to know about costs, from budget-friendly options for small farms to high-capacity industrial systems.

ไม่ว่าคุณจะเป็นเกษตรกรกระเทียมที่ต้องการปรับปรุงการประมวลผลการเก็บเกี่ยวของคุณหรือผู้ประมวลผลเชิงพาณิชย์ที่มุ่งหวังจะปรับปรุงคุณภาพและความสม่ำเสมอของผลิตภัณฑ์ คู่มือนี้จะช่วยให้คุณเข้าใจสิ่งที่คาดหวังเมื่อจัดทำงบประมาณสำหรับอุปกรณ์ที่จำเป็นนี้.
คำตอบด่วน: ช่วงราคาเครื่องคัดเกรดกระเทียม 2026
ก่อนที่จะดำดิ่งสู่รายละเอียด นี่คือภาพรวมอย่างรวดเร็วเกี่ยวกับราคาของเครื่องคัดเกรดกระเทียมในปี 2026:
| ประเภทเครื่องจักร | ความจุ | ช่วงราคา (USD) | ดีที่สุดสำหรับ |
|---|---|---|---|
| เครื่องคัดเกรดกระเทียมขนาดเล็ก / ขนาดมินิ | 0.8–1.5 ตัน/ชั่วโมง | $7,000 – $10,000 | ฟาร์มขนาดเล็ก สตาร์ทอัพ |
| เครื่องคัดเกรดเชิงพาณิชย์ขนาดกลาง | 1.5–3 ตัน/ชั่วโมง | $10,000 – $15,000 | ฟาร์มขนาดกลาง สหกรณ์ |
| เครื่องคัดเกรดเชิงพาณิชย์ขนาดใหญ่ | 3–6 ตัน/ชั่วโมง | $15,000 – $22,000 | ฟาร์มขนาดใหญ่ ผู้ประมวลผล |
| เครื่องคัดแยกกระเทียมอุตสาหกรรม | 6 ตัน/ชั่วโมง | $22,000 – $35,000 | โรงงานประมวลผลอุตสาหกรรม |
หมายเหตุ: ราคานี้เป็นการประมาณการสำหรับปี 2026 และอาจแตกต่างกันไปตามผู้ผลิต สเปค และค่าขนส่ง ขอใบเสนอราคาที่ปรับแต่งเพื่อราคาที่แน่นอน.

ปัจจัยที่มีผลต่อราคาของเครื่องคัดเกรดกระเทียม
ปัจจัยสำคัญหลายประการมีอิทธิพลต่อราคาของเครื่องคัดเกรดกระเทียม การเข้าใจสิ่งเหล่านี้จะช่วยให้คุณตัดสินใจซื้อได้ดีขึ้นและมั่นใจว่าคุณจะได้รับความคุ้มค่าสำหรับการลงทุนของคุณ
1. ความจุในการประมวลผล
ปัจจัยที่สำคัญที่สุดที่มีผลต่อราคา คือ ความจุในการประมวลผลของเครื่อง ซึ่งวัดเป็นตันต่อชั่วโมง (ตัน/ชั่วโมง):
- ความจุขนาดเล็ก (0.8-1.5 ตัน/ชั่วโมง): 7,000 − 10,000 – เหมาะสำหรับฟาร์มที่ประมวลผลน้อยกว่า 5 ตันต่อวัน
- ความจุขนาดกลาง (1.5-3 ตัน/ชั่วโมง): 10,000 − 15,000 – เหมาะสำหรับการดำเนินงานขนาดกลางที่ประมวลผล 5-15 ตันต่อวัน
- ความจุขนาดใหญ่ (3-6 ตัน/ชั่วโมง): 15,000 − 22,000 – สำหรับผู้ประมวลผลเชิงพาณิชย์ที่จัดการ 15-30 ตันต่อวัน
- ความจุอุตสาหกรรม (6 ตัน/ชั่วโมง): 22,000 − 35,000 – สำหรับโรงงานประมวลผลขนาดใหญ่
2. จำนวนระดับการคัดเกรด
เครื่องคัดเกรดกระเทียมสามารถคัดแยกหัวกระเทียมออกเป็นหมวดหมู่ขนาดที่แตกต่างกัน:
- เครื่องคัดเกรด 3 ระดับ: เป็นที่นิยมที่สุด (เล็ก/กลาง/ใหญ่) – ราคามาตรฐาน
- เครื่องคัดเกรดระดับ 4-5: การคัดแยกที่แม่นยำสำหรับตลาดส่งออก – ราคาสูงกว่า
- การคัดเกรดแบบกำหนดเอง: ข้อกำหนดขนาดเฉพาะ – ราคาพรีเมียม
3. วัสดุการก่อสร้างและคุณภาพ
คุณภาพการสร้างมีผลกระทบอย่างมากต่อทั้งราคาและความทนทาน:
- การก่อสร้างเหล็กกล้าคาร์บอน: ราคาย่อมเยากว่า (7,000 − 12,000) แต่ต้องการการบำรุงรักษามากขึ้น
- สแตนเลส (เกรด 304): ระดับกลาง (10,000 − 18,000) – สมดุลที่ดีระหว่างราคาและความทนทาน
- สแตนเลสเกรดอาหาร (เกรด 316): พรีเมียม (18,000 − 35,000 ) – ดีที่สุดสำหรับความปลอดภัยด้านอาหารและความทนทาน
4. ระดับการทำงานอัตโนมัติและฟีเจอร์
ระดับของการทำงานอัตโนมัติมีผลกระทบต่อทั้งต้นทุนเริ่มต้นและประสิทธิภาพการดำเนินงานในระยะยาว:
- กึ่งอัตโนมัติพร้อมลิฟต์: การให้อาหารอัตโนมัติ – ระดับกลาง (10,000 − 16,000)
- อัตโนมัติเต็มรูปแบบพร้อมแพลตฟอร์ม: ระบบครบชุด – พรีเมียม (16,000 − 25,000)
- ระบบควบคุม PLC: การควบคุมและการตรวจสอบอัจฉริยะ – ระดับสูง (25,000 − 40,000)

การแบ่งรายละเอียดราคาโดยโมเดลเครื่อง Shuliy
ตามราคาของ Shuliy Machinery ในปี 2026 นี่คือการแบ่งรายละเอียดของโมเดลที่มีอยู่:
| แบบอย่าง | เกรด | ความจุ | ช่วงราคา (USD) | ดีที่สุดสำหรับ |
|---|---|---|---|---|
| SL-LGFX5 | 5 ระดับ | 3–4 ตัน/ชั่วโมง | $18,000 – $25,000 | การดำเนินงานเชิงพาณิชย์ขนาดใหญ่ |
| SL-LGFX4 | 4 ระดับ | 0.8–1.5 ตัน/ชั่วโมง | $12,000 – $16,000 | ฟาร์มขนาดกลาง สหกรณ์ |
| SL-LFX3 | 3 ระดับ | 1–2 ตัน/ชั่วโมง | $10,000 – $14,000 | ผู้ประมวลผลเชิงพาณิชย์ |
| SL-LFX3-P | 3 ระดับ | 1–2 ตัน/ชั่วโมง | $14,000 – $18,000 | การดำเนินงานที่ต้องการแพลตฟอร์ม |
เครื่องคัดเกรดกระเทียมขนาดเล็ก (7,000−10,000)
เหมาะสำหรับฟาร์มขนาดเล็กและสตาร์ทอัพ เครื่องเหล่านี้มี:
- ความจุ: 0.8-1.5 ตัน/ชั่วโมง
- ระดับการคัดเกรด 3-4 ระดับ
- การทำงานกึ่งอัตโนมัติพร้อมลิฟต์
- การก่อสร้างสแตนเลส
- พลังงาน: 1.1-3 กิโลวัตต์
ดีที่สุดสำหรับ: ฟาร์มครอบครัว สหกรณ์ขนาดเล็ก ธุรกิจที่ประมวลผลน้อยกว่า 5 ตันต่อวัน.
เครื่องคัดเกรดเชิงพาณิชย์ขนาดกลาง (10,000−15,000)
หมวดหมู่ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดสำหรับธุรกิจที่กำลังเติบโต:
- ความจุ: 1.5-3 ตัน/ชั่วโมง
- ระดับการคัดเกรด 3-5 ระดับ
- ระบบให้อาหารอัตโนมัติพร้อมลิฟต์
- การก่อสร้างสแตนเลส 304
- ระบบสายพานลูกกลิ้ง
- พลังงาน: 1.1-3 กิโลวัตต์
ดีที่สุดสำหรับ: ฟาร์มขนาดกลาง สหกรณ์การเกษตร ธุรกิจที่ประมวลผล 5-15 ตันต่อวัน.
เครื่องคัดเกรดเชิงพาณิชย์ขนาดใหญ่ (15,000−22,000)
เครื่องที่มีความทนทานสำหรับการดำเนินงานเชิงพาณิชย์:
- ความจุ: 3-6 ตัน/ชั่วโมง
- ระดับการคัดเกรด 4-5 ระดับ
- การดำเนินงานอัตโนมัติเต็มรูปแบบพร้อมตัวเลือกแพลตฟอร์ม
- สแตนเลสเกรดอาหาร
- ระบบลูกกลิ้งซิลิโคน
- พลังงาน: 1.1-3 กิโลวัตต์
ดีที่สุดสำหรับ: ฟาร์มขนาดใหญ่ ผู้ประมวลผลเชิงพาณิชย์ ธุรกิจที่มุ่งเน้นการส่งออกที่ประมวลผล 15-30 ตันต่อวัน.

ค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมที่ควรพิจารณา
เมื่อจัดทำงบประมาณสำหรับเครื่องคัดเกรดกระเทียมของคุณ อย่าลืมคำนึงถึงค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมเหล่านี้:
| รายการค่าใช้จ่าย | ช่วงราคาที่ประมาณการ (USD) | หมายเหตุ |
|---|---|---|
| การจัดส่งและค่าขนส่ง | $500 – $2,500 | ขึ้นอยู่กับระยะทาง, วิธีการจัดส่ง, และขนาดของเครื่อง |
| ภาษีและค่าธรรมเนียมการนำเข้า | 5% – 25% ของมูลค่าเครื่อง | แตกต่างกันตามกฎระเบียบของแต่ละประเทศ |
| การติดตั้งและการตั้งค่า | $300 – $1,500 | แนะนำให้ติดตั้งโดยมืออาชีพ |
| การฝึกอบรม | โดยปกติรวมอยู่ด้วย | การฝึกอบรมผู้ปฏิบัติงานจัดให้ โดยผู้ผลิต |
| แพ็คเกจอะไหล่ | $300 – $800 | แนะนำสำหรับปีแรกของการดำเนินงาน |
| การติดตั้งไฟฟ้า | $200 – $1,000 | รวมถึงการเดินสาย ช่องเสียบ, และแผงควบคุม |
| การบำรุงรักษาประจำปี | $400 – $1,500 | การฝึกอบรมผู้ปฏิบัติงานจัดให้ โดยผู้ผลิต |
ทำไมต้องเลือกเครื่องคัดเกรดกระเทียม Shuliy?
ด้วยประสบการณ์การผลิตมากกว่า 20 ปี Shuliy Machinery มอบคุณค่าอย่างยอดเยี่ยมในตลาดเครื่องคัดเกรดกระเทียม:
ราคาจากโรงงานโดยตรงที่แข่งขันได้
โดยการผลิตโดยตรงและขายทั่วโลก เราจึงกำจัดการเพิ่มราคาของคนกลาง เสนอราคา 20-40% ต่ำกว่าคู่แข่งที่มีสเปคใกล้เคียงกัน
การรับรองคุณภาพ
เครื่องทั้งหมดเป็นไปตามมาตรฐานสากล:
- ISO 9001 ระบบบริหารคุณภาพ
- การรับรอง CE (ตลาดยุโรป)
- การรับรอง SGS
- การรับรอง TUV
การสนับสนุนหลังการขายที่ครอบคลุม
- การรับประกัน 1 ปีสำหรับทุกส่วนประกอบ
- การสนับสนุนทางเทคนิคตลอดอายุการใช้งานผ่านทางโทรศัพท์ อีเมล และวิดีโอ
- ทีมบริการหลายภาษา (อังกฤษ สเปน อาหรับ และอื่นๆ)
- การจัดหาอะไหล่ครบชุดพร้อมการจัดส่งระหว่างประเทศที่รวดเร็ว
- การฝึกอบรมผู้ปฏิบัติงานฟรีรวมอยู่ในราคาซื้อ

การวิเคราะห์ผลตอบแทนจากการลงทุน (ROI)
มาดูการคำนวณ ROI ที่สมจริงสำหรับเครื่องคัดเกรดกระเทียมขนาดกลางกันเถอะ:
ROI ที่เฉพาะเจาะจงขึ้นอยู่กับสภาพการผลิตจริงของแต่ละบริษัท; ข้อมูลต่อไปนี้เป็นเพียงเพื่อการอ้างอิงเท่านั้น
สถานการณ์ตัวอย่าง
- การลงทุนในเครื่อง: $14,000 (SL-LGFX4, ความจุ 1.5 ตัน/ชั่วโมง)
- ค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม: $3,000 (การจัดส่ง การติดตั้ง)
- การลงทุนรวม: $17,000
- การประมวลผลรายวัน: 3 ตันในช่วงฤดูพีค
- จำนวนวันที่ดำเนินการต่อปี: 150 วัน (ตามฤดูกาล)
ผลประโยชน์ประจำปี
- การประหยัดแรงงาน: 2 คน × 15 วัน × 150 วัน = 4,500/ปี
- ความแม่นยำในการคัดเกรดที่ดีขึ้น: ราคาที่ดีกว่า 5% = $5,000/ปี
- ลดของเสีย: ความเสียหายลดลง 2% = $1,500/ปี
- ผลประโยชน์รวมประจำปี: $11,000
- ต้นทุนการดำเนินงานประจำปี: $1,500 (การบำรุงรักษา ไฟฟ้า)
- ผลประโยชน์สุทธิประจำปี: $9,500
ระยะเวลาคืนทุน
ระยะเวลาคืนทุน = 17,000 ÷ 9,500 = 1.79 ปี (ประมาณ 21 เดือน)
หมายความว่าต้นทุนของเครื่องจะคืนทุนภายในประมาณ 2 ปี โดยปีถัดไปทั้งหมดจะสร้างกำไรจากการเพิ่มประสิทธิภาพ

วิธีการให้คุณค่าที่ดีที่สุดสำหรับการลงทุนของคุณ
1. ประเมินความต้องการที่แท้จริงของคุณ
ก่อนการซื้อให้คำนวณ:
- ปริมาณการประมวลผลรายวัน/ตามฤดูกาลของคุณ
- ความต้องการในช่วงฤดูพีค
- พื้นที่และแหล่งจ่ายไฟที่มีอยู่
- ต้นทุนแรงงานที่คุณต้องการลด
- มาตรฐานคุณภาพที่ต้องการ (ในประเทศกับส่งออก)
2. เปรียบเทียบใบเสนอราคาหลายรายการ
ควรขอใบเสนอราคาจากผู้ผลิตอย่างน้อย 3-5 รายเสมอ เมื่อเปรียบเทียบ:
- ตรวจสอบให้แน่ใจว่าสเปคเปรียบเทียบได้
- ตรวจสอบสิ่งที่รวมอยู่ (การติดตั้ง การฝึกอบรม การรับประกัน)
- ตรวจสอบความพร้อมใช้งานของการสนับสนุนหลังการขาย
- สอบถามเกี่ยวกับความพร้อมใช้งานและราคาของอะไหล่
3. พิจารณาต้นทุนรวมของการเป็นเจ้าของ
ตัวเลือกที่ถูกที่สุดไม่ใช่ตัวเลือกที่ประหยัดที่สุดในระยะยาวเสมอไป พิจารณา:
- การใช้พลังงานและประสิทธิภาพ
- ความต้องการและค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษา
- ความทนทานและอายุการใช้งานที่คาดหวัง
- ความพร้อมใช้งานของอะไหล่
- มูลค่าการขายต่อ
คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับราคาของเครื่องคัดเกรดกระเทียม
เครื่องคัดเกรดกระเทียมที่ถูกที่สุดในปี 2026 คืออะไร?
เครื่องคัดเกรดกระเทียมที่มีราคาถูกที่สุดเริ่มต้นที่ประมาณ 7,000 − 8,000 สำหรับโมเดลขนาดเล็กที่พื้นฐาน เหมาะสำหรับฟาร์มขนาดเล็กมากหรือเป็นอุปกรณ์ระดับเริ่มต้น อย่างไรก็ตาม ควรพิจารณาความต้องการในการประมวลผลที่แท้จริงของคุณ - การซื้อเครื่องที่เล็กเกินไปอาจจำกัดการเติบโตของคุณ.
ทำไมเครื่องคัดเกรดกระเทียมจากจีนถึงถูกกว่า?
ผู้ผลิตจีนมีข้อได้เปรียบจากต้นทุนการผลิตที่ต่ำกว่า ห่วงโซ่อุปทานที่จัดตั้งขึ้น และเศรษฐกิจของขนาด หลายรายเสนอคุณค่าที่ดีเยี่ยม แต่คุณภาพแตกต่างกัน มองหาผู้ผลิตที่มีประสบการณ์ในการส่งออก ใบรับรอง (CE, ISO) และรีวิวจากลูกค้าในภูมิภาคของคุณ Shuliy Machinery มีประสบการณ์มากกว่า 20 ปี เสนอราคาที่แข่งขันได้โดยไม่ลดทอนคุณภาพ
ฉันควรจัดงบประมาณเท่าไหร่สำหรับการดำเนินงานคัดเกรดกระเทียมเชิงพาณิชย์?
สำหรับการดำเนินงานเชิงพาณิชย์ที่ประมวลผล 10-20 ตันต่อวัน ให้จัดงบประมาณ 15,000 − 22,000 สำหรับเครื่องบวก 3,000 − 5,000 สำหรับค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม (การจัดส่ง การติดตั้ง อะไหล่) การลงทุนเริ่มต้นทั้งหมด: 18,000 − 27,000.
มีค่าใช้จ่ายแอบแฝงที่ฉันควรทราบหรือไม่?
ใช่ ค่าใช้จ่ายแอบแฝงทั่วไป ได้แก่: ภาษีและค่าธรรมเนียมการนำเข้า (5-25%) การปรับเปลี่ยนการติดตั้งไฟฟ้า การก่อสร้างฐานหรือแพลตฟอร์ม สัญญาบำรุงรักษาที่ต่อเนื่อง และอะไหล่หลังจากหมดระยะเวลาการรับประกัน ขอให้มีการแสดงรายละเอียดค่าใช้จ่ายทั้งหมดก่อนการซื้อเสมอ.
การซื้ออุปกรณ์คัดเกรดกระเทียมใหม่หรือมือสองดีกว่ากัน?
อุปกรณ์มือสองสามารถประหยัดได้ 30-50% ในเบื้องต้น แต่มีความเสี่ยง: ประวัติการบำรุงรักษาที่ไม่ทราบ ไม่มีการรับประกัน เทคโนโลยีที่อาจล้าสมัย และไม่มีความพร้อมของอะไหล่ สำหรับผู้ซื้อครั้งแรก อุปกรณ์ใหม่ที่มีการรับประกันและการสนับสนุนมักจะเป็นทางเลือกที่ปลอดภัยกว่า Shuliy มีราคาที่แข่งขันได้สำหรับเครื่องใหม่พร้อมการสนับสนุนเต็มรูปแบบ
เครื่องคัดเกรดกระเทียมมีอายุการใช้งานนานแค่ไหน?
ด้วยการบำรุงรักษาที่เหมาะสม เครื่องคัดเกรดกระเทียมคุณภาพดีสามารถใช้งานได้นาน 8-15 ปี เครื่องสแตนเลสโดยทั่วไปจะมีอายุการใช้งานนานกว่าโมเดลเหล็กกล้าคาร์บอน เครื่อง Shuliy ถูกสร้างขึ้นด้วยส่วนประกอบที่ทนทานและวัสดุเกรดอาหารที่ออกแบบมาสำหรับการใช้งานเชิงพาณิชย์ในระยะยาว

บทสรุป: การลงทุนที่ถูกต้อง
ราคาของเครื่องคัดเกรดกระเทียมที่คุณจ่ายควรสอดคล้องกับความต้องการทางธุรกิจ ปริมาณการประมวลผล และข้อกำหนดด้านคุณภาพ แม้ว่าจะมีแรงดึงดูดให้เลือกตัวเลือกที่ถูกที่สุด แต่การลงทุนในเครื่องที่เหมาะสมกับสถานการณ์เฉพาะของคุณจะให้ผลตอบแทนที่ดีกว่าและปัญหาน้อยลงในระยะยาว
จำไว้ว่าข้อสรุปสำคัญเหล่านี้:
- ฟาร์มขนาดเล็กสามารถเริ่มต้นด้วยเครื่อง 7,000 − 10,000 เครื่อง
- การดำเนินงานเชิงพาณิชย์มักต้องการอุปกรณ์ 15,000 − 22,000 ชิ้น
- คำนึงถึงค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม 20-30% นอกเหนือจากราคาของเครื่อง
- เครื่องส่วนใหญ่คืนทุนภายใน 18-30 เดือน
- เลือกคุณภาพและการสนับสนุนมากกว่าราคาที่ต่ำที่สุด
รับใบเสนอราคาเครื่องคัดเกรดกระเทียมที่ปรับแต่งให้เหมาะกับคุณ
Ready to invest in a เครื่องคัดเกรดกระเทียม? Contact Shuliy Machinery today for a personalized quote tailored to your specific needs and budget. Our experts will help you choose the right machine and provide competitive pricing with full support.
ทำไมต้องเลือกเครื่องคัดเกรดกระเทียม Shuliy?
- ราคาจากโรงงานโดยตรงที่แข่งขันได้
- อุปกรณ์ที่ได้รับการรับรอง CE และ ISO
- ข้อกำหนดที่ปรับแต่งได้
- การสนับสนุนการจัดส่งและการติดตั้งทั่วโลก
- การรับประกันและอะไหล่ที่ครอบคลุม
- การฝึกอบรมผู้ปฏิบัติงานฟรี
รับใบเสนอราคาแบบฟรีวันนี้และก้าวแรกสู่การประมวลผลกระเทียมที่มีประสิทธิภาพมากขึ้น!
WhatsApp: +86 191 3976 1487 อีเมล์: info@garlic-processing.com